Nhung nguyen tac “vang” trong phoi do voi giay da nam

Những nguyên tắc “vàng” trong phối đồ với giày da nam

Lựa chọn một đôi giày da nam phù hợp sẽ giúp trang phục của bạn trở nên ấn tượng hơn, nhưng ngược lại chúng cũng có thể khiến outfit này trở nên “lạc quẻ” nếu bạn không biết cách phối đồ. Để thể hiện phong cách và tính thời trang, các chàng hãy lưu lại những cách phối đồ với giày da nam đẹp dưới đây.

1. Phối đồ với giày da nam phù hợp vóc dáng

Bất cứ một loại trang phục hay món phụ kiện nào, khi lựa chọn thì bạn cần đảm bảo sự phù hợp với vóc dáng của mình, và giày da cũng không phải ngoại lệ. Bởi mỗi dáng người lại phù hợp với những kiểu giày khác nhau và cách kết hợp cũng sẽ có sự khác biệt tùy theo phong cách mà người sử dụng muốn hướng đến.

Để có được cách mix đồ thật ấn tượng, hãy tham khảo ngay bí quyết dưới đây nhé:

• Dáng người cao, gầy: Những anh chàng này sẽ phù hợp với kiểu giày da nam cổ cao qua mắt cá nhân. Thiết kế này giúp các bạn nam gầy và cao có được ngoại hình cân đối hơn, giúp bạn tự tin khi xuất hiện trước mặt mọi người.
  • Dáng người mập: Các quý ông sở hữu thân hình hơi đầy đặn có thể tham khảo những đôi giày da cổ lửng, cổ thấp. Kiểu dáng giày da nam cao cấp Timan giúp bạn trông cao và gọn gàng hơn, tạo nên sự hài hòa và cân đối cho toàn bộ set đồ.
  • Vóc dáng cân đối: Với form cân đối, bạn có thể cân được mọi outfit, dù là giày da nam cổ ngắn hay cổ cao đều rất đẹp khi diện lên người. Hãy thoải mái lựa chọn những mẫu mã mà mình yêu thích để lên đồ thật chỉn chu, lịch lãm nhé.

2. Lựa chọn đôi giày thích hợp với từng hoàn cảnh

Bên cạnh việc tìm cho mình mẫu giày phù hợp với dáng người thì việc phối đồ như thế nào cho tương thích với hoàn cảnh cũng là yếu tố cần được chú ý. Tùy vào mục đích sử dụng để bạn tùy chọn những thiết kế phù hợp nhất.

Nếu đi làm, đi công tác, đi sự kiện hoặc gặp gỡ khách hàng… bạn nên tham khảo những mẫu giày da nam buộc dây cổ điển, giày Derby hay giày tây nam để xây dựng hình ảnh lịch lãm, sang trọng.

Nếu đi chơi, đi cà phê cùng bạn bè… thì những đôi giày thể thao nam, giày lười sẽ là gợi ý hoàn hảo. Những thiết kế này giúp các chàng trai có được vẻ ngoài năng động, cá tính, trẻ trung và khỏe khoắn hơn.

➡️➡️ Xem thêm: https://diaspora-fr.org/posts/10380974

3. Lựa chọn màu sắc giày da nam cũng là yếu tố quan trọng

Đối với các quý ông thì nâu và đen được xem là hai gam màu phổ biến và được lựa chọn nhiều nhất bởi sự sang trọng, đơn giản và tính linh hoạt trong nhiều tình huống.

Với một sự kiện trang trọng hay một buổi tiệc đặc biệt thì đôi giày da nam đẹp màu đen chính là lựa chọn an toàn dành cho bạn. Nhưng nếu muốn tạo điểm nhấn để bản thân thêm trẻ trung và nổi bật thì đôi giày da màu nâu sẽ giúp bạn đạt được mục đích của mình.

Bạn cũng có thể diện những đôi giày da màu nâu hoặc màu đen trong những ngày đi làm với bất kỳ loại trang phục nào. Hai tone màu này đều rất dễ phối đồ, giúp bạn tạo nên những outfit hoàn hảo nhất.

Bên cạnh đó, các quý ông cũng có thể làm đa dạng thêm cho tủ giày của mình bằng một số gam màu độc đáo như xanh cobalt, xám, vàng hoặc xanh rêu… Cùng với nhiều kiểu dáng từ cổ điển đến cách tân, hiện đại, để dù ở hoàn cảnh nào bạn cũng dễ dàng tạo được ấn tượng cho riêng mình.

Lời kết

Trên đây, shop giày da nam cao cấp Timan đã chia sẻ đến bạn đọc về một số nguyên tắc quan trọng trong việc phối giày da nam thật phong cách và thời trang. Những đôi giày cao cấp chắc chắn sẽ giúp bạn tự tin thể hiện cá tính riêng của bản thân mình. Hãy nhanh tay truy cập đến website timan.vn để sắm ngay một đôi giày phù hợp nhất với nhu cầu của mình nhé.

Sign In or Register to comment.

Howdy, Stranger!

It looks like you're new here. If you want to get involved, click one of these buttons!